THAI NGUYEN UNIVERSITY OF TECHNOLOGY
Chào mừng bạn đến với lớp k42CCM5 . Trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp Thái Nguyên!

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với lớp k42CCM5 . Trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp Thái Nguyên!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

chia sẻ cùng các bạn

Go down

chia sẻ cùng các bạn Empty chia sẻ cùng các bạn

Bài gửi by nguyendinhsang Sat Dec 18, 2010 6:22 am

Bức thư tình tôi không muốn gửi cho em.

Đêm khuya, cảm giác khó chịu vẫn tràn về bắt ta phải nghĩ, phải nhớ về thực tại …

Giờ đã là mùa đông rồi, về khuya gió lạnh nhưng tôi vẫn mặc cánh cửa khép hờ, để mặc cho gió tràn vào – lạnh buốt. Thời gian như ngừng trôi, để tôi ngồi đây tê tái nghĩ về em, để viết cho em vài dòng, và để em ở một nơi nào đó cũng đang chênh vênh nhớ đến tôi hoặc chọn lựa con đường tương lai của mình…

Hạnh phúc là do mình nắm giữ, đôi khi phải có chút mạo hiểm, dám đánh cược với đời để tìm được tình yêu cho mình … Tôi cũng hiểu điều đó nhưng tôi chẳng thể nào chấp nhận được vì tôi là kẻ ghét những trò may rủi, nhất là trong chuyện tình cảm…

Tôi yêu em và tôi chắc chắn về điều đó nhưng để tiếp tục khi mà chẳng có chút ánh sáng hy vọng le lói ờ cuối con đường thì ai sẽ là người dám đi tiếp ? Thôi, sẽ là tôi nhé. Tôi sẽ thử một lần, tôi sẽ đặt cược vào “canh bạc” này vì tôi yêu em. Tôi muốn tiếp tục dù cho có thể sẽ là trao tặng yêu thương để nhận đắng cay về phần mình…, và tôi chỉ mong em truyền cho tôi một chút ấm áp của sự yêu thương và tin tưởng… chỉ vậy thôi cũng là đủ để tôi có thêm sức mạnh và niềm tin để tiếp tục cố gắng vì tình yêu của hai đứa …

Em nè, em có biết rằng ....

Nhiều khi tôi muốn buông tay để em ra đi, để em tìm hạnh phúc mới tốt hơn tôi vì tôi chỉ là kẻ khiếm khuyết đủ bề. So với em thì càng làm cho cái tôi, lòng tự ti và sĩ diện của thằng con trai mới lớn tăng lên … và để rồi tôi càng muốn mình cách xa nhau. Nhưng rồi khi nhớ lại tình cảm sâu đậm em giành cho tôi thì dường như lý trí của tôi chẳng còn để đủ sức bắt con tim quên đi hình bóng của em…

Nhiều lần tôi muốn lùi lại để em có thêm cơ hội để lựa chọn, tất nhiên tôi luôn muốn mình thuộc về chọn lựa đó....Nhưng tôi cũng chấp nhận rằng em có quyền chọn một lựa chọn khác với những gì tôi mong muốn....Chỉ cần lựa chọn đó làm em hạnh phúc thì tôi cũng sẽ được an ủi …

Tôi biết em không muốn làm tôi đau, tôi biết em không muốn làm tôi tổn thương....Nhưng tôi sẽ chịu đựng được, tôi sẽ đứng dậy được nếu em tìm được những gì em thực sự cần, dẫu đó không phải là tôi... Em đừng quay lại, cứ thanh thản bước đi đến với hạnh phúc của mình....Rồi tôi cũng sẽ tìm được bình an lòng mình thôi... Vì tôi, vì em....Tôi sẽ thành tâm chúc em hạnh phúc...

Em nè, tôi thấy trong lời nói, trong mắt em và tôi cảm nhận được những hoang mang, sợ hãi, những đấu tranh, mỏi mệt... Tôi thấy cả những ước muốn thầm kín trong đó... Và tôi không muốn lúc nào em cũng phải cố gắng để cười.... Những lúc nhìn em hanh hao gắng gượng, tôi chỉ ước mong rằng em hãy ôm tôi mà khóc, hãy để tôi được lau đi nước mắt, lau đi những muối mặn làm lòng em tê tái... Nhưng em vẫn gượng cười và lòng tôi vẫn chẳng thể bình an....

Những khi em im lặng mà ánh nhìn không giấu nổi những buồn phiền, lo lắng, những giận hờn…, tôi chỉ mong em cứ nói hết ra những nỗi niềm em đang kìm nén... Có thể tôi sẽ tổn thương nhưng nó sẽ lành chứ không làm tôi đau như cách em im lặng chịu đựng và bắt tôi đứng ở xa chẳng được lại gần bên...

Em nè, em có biết rằng những khi em cố gắng cho tôi thấy rằng em không phải là một người tốt, những khi em ra sức tìm kiếm, thúc ép tôi đi tìm người con gái khác… thì tôi giận em lắm em biết không ? Cho dù tôi hiểu đó là vì em nghĩ cho tôi. Nhưng thử hỏi em “trên đời này đâu có ai ngốc như em đem lòng yêu thương một kẻ chẳng có gì như tôi, đúng không ?" . Những khi đó tôi chỉ muốn hét lên với em rằng “Nếu em không thể nắm tay tôi thêm nữa, sao không buông ra rồi chỉ cho tôi thấy con đường của em...Tôi sẽ chúc em may mắn trên con đường em chọn với một hình ảnh đẹp của em trong lòng mình...đâu cần em phải chứng minh cho điều ngược lại những gì tôi đã thấy...”. Tại sao cứ bắt tôi phải tự dằn vặt mình ? Tại sao lại bắt tôi phải chọn - Khi mà em biết rằng tôi sẽ mãi chọn em... ?

Chất chứa lo lắng và sợ hãi…

Tôi đang dò đường đi và đang đánh cược với cuộc đời này để có được hạnh phúc.

Tôi đang bịt mắt và lần mò trong bóng tối để đi tìm em, tìm cái hạnh phúc đơn sơ, giản dị mà hai đứa mong muốn…

Tôi đang gắng hoàn thiện mình để xứng đáng với em, với tình cảm em giành cho tôi ...

Tôi đang say trong nỗi nhớ em chất ngất ... đang đau vì sự ngốc nghếch của em khi cứ mãi cố gắng đẩy tôi ra khỏi cuộc sống của em ...

....

Vì vậy hãy ở bên cạnh tôi em nhé. Đừng bắt tôi phải xa em … /

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
nguyendinhsang
nguyendinhsang

Vip : 59

- Similar topics